श्रद्धा कपूर बायोग्राफी मराठी मध्ये | shraddha kapoor Biography In Marathi 

 shraddha kapoor ही बॉलिवूडचा प्रसिद्ध अभिनेता आणि खलनायक शक्ती कपूर आणि अभिनेत्री शिवांगी कोल्हापुरे यांची मुलगी आहे. ती एक सदाबहार स्टार आहे जिने फार कमी कालावधीत प्रचंड प्रसिद्धी मिळवली. एका सेलिब्रिटीची मुलगी असल्याने, ती बहुतेक वेळा चर्चेत आली. Shraddha Kapoor Wiki, Height, Weight, Age, Boyfriend, Family, Biography, आणि बरेच काही आज आपण बघणार आहोत

Shraddha Kapoor ही कपूर कुटुंबातील एक सुंदर दिवा आहे जी बॉलिवूडशी संबंधित आहे. ती केवळ अभिनेत्रीच नाही तर एक प्रशिक्षित गायिका देखील आहे कारण तिची आई आणि आजोबा देखील प्रशिक्षित, शास्त्रीय गायिका आहेत. कामाबद्दलचे तिचे समर्पण तिला तिच्या चित्रपट कारकिर्दीत मोठे यश मिळवून देते. ती एक अतिशय हुशार विद्यार्थिनी होती जिने जमनाबाई नरसी स्कूल, मुंबई आणि अमेरिकन स्कूल ऑफ बॉम्बे, मुंबई येथून तिचे शालेय शिक्षण पूर्ण केले होते आणि मानसशास्त्रातील मुख्य विषयातून बाहेर पडलेल्या विद्यार्थिनी होत्या. बोस्टन विद्यापीठ, यूएसए मध्ये.

Name shraddha kapoor
Nick NameChirkoot
Birthdate 3 March 1987
Birthplace Mumbai, Maharashtra
Age 34 years as 2022
Hight 5.5 feet
weight 52Kg
Networth 3 Million
Father Name Shakti Kapoor
Mother Name Shivangi Kolhapure
Brother Name Siddhant Kapoor
Current City Mumbai
Nationality India
professional Actress
school Jamnabai Narsee School, Mumbai American School of Bombay, Mumbai
College Boston University, USA (dropped)
Instagram Visit Now
Insta Followers 70.5 Million

Shraddha Kapoor Hight, weight

ती एक सुंदर तरुण मुलगी आहे जी अंदाजे 5’5” उंच आहे आणि तिचे वजन सुमारे 50 किलो आहे. ती रंगाने गोरी आहे. ती एक फिटनेस फ्रीक आहे जी तिचे शरीर तंदुरुस्त आणि निरोगी बनवते. तिचे तपकिरी डोळे आणि काळे केस आहेत

Shraddha Kapoor family

श्रद्धाचा जन्म 3 मार्च 1987 रोजी एका हिंदू कुटुंबात अर्धा मराठी आणि अर्धा पंजाबी येथे झाला कारण तिचे वडील शक्ती कपूर पंजाबी आहेत आणि तिची आई शिवांगी मराठी आहे. तिला एक भाऊ सिद्धांत कपूर आहे जो बॉलीवूडमधील अभिनेता आणि दिग्दर्शक देखील आहे.

Career

तिने 2010 मध्ये ‘तीन पत्ती‘ चित्रपटातून अभिनेत्री म्हणून करिअरला सुरुवात केली. ‘आशिकी 2’ (2013) या चित्रपटानंतर तीने खूप प्रसिद्धी मिळवली 

2014 मध्ये तिने ‘एक व्हिलन‘ चित्रपटातील ‘गल्लियां’ हे गाणेही गायले होते.

ती ‘लव का द एंड‘, ‘एक व्हिलन’, ‘हैदर’, ‘ए फ्लाइंग जट’, ‘ओके जानू’, ‘हाफ गर्लफ्रेंड’, ‘हसीना पारकर’ आणि इतर अनेक बॉलीवूड चित्रपटांमध्ये दिसली आहे. तिच्या कामासाठी तिला अनेक पुरस्कार आणि प्रशंसा मिळाली.

अभिनयाव्यतिरिक्त, ती परोपकारी म्हणून देखील काम करते, अनेक फॅशन डिझायनर्ससाठी लॅक्मे फॅशन वीकसाठी रॅम्प वॉक केले आणि व्होग, कॉस्मोपॉलिटन, व्हर्व्ह आणि इतर बर्‍याच लोकप्रिय मासिकांसाठी ती कव्हर मॉडेल आहे.

Lakme, Veet, Lipton, Marico’s Hair & Care आणि इतर अनेक उत्पादनांची ती ब्रँड प्रोमोटर आहे.

मार्च 2015 मध्ये, तिने Amazon.com च्या सहकार्याने स्वतःचा महिलांच्या कपड्यांचा ब्रँड ‘इमारा’ सुरू केला.

2013 मध्ये, FHM च्या भारतीय आवृत्तीने एक सर्वेक्षण केले होते ज्यात तिला जगातील सर्वात सेक्सी अभिनेत्रींच्या यादीत पाचव्या स्थानावर स्थान देण्यात आले होते.

आणि 2014 मध्ये ती सहाव्या स्थानावर होती. 2014 आणि 2015 दरम्यान, ती ‘Google Trends’ द्वारे घोषित केलेल्या सर्वाधिक शोधल्या गेलेल्या भारतीय अभिनेत्रींपैकी एक होती, 2014 मध्ये Rediff.com द्वारे टॉप 10 बॉलीवूड अभिनेत्री आणि सर्वाधिक कमाई करणाऱ्यांमध्ये सूचीबद्ध होती आणि 2014 मध्ये ती सर्वात इष्ट महिलांची यादी होती आणि ‘द टाइम्स ऑफ इंडिया’ द्वारे 2015. 2015 मध्ये, इंटरनॅशनल बिझनेस टाईम्स प्रेसच्या भारतीय आवृत्तीने तिला शीर्ष अभिनेत्रींमध्ये चौथे स्थान दिले.

2014 आणि 2015 मध्ये, ती Facebook, Twitter आणि Instagram सारख्या वेगवेगळ्या सोशल मीडिया साइटवर आशियातील सर्वाधिक फॉलो केलेली महिला आहे. 2016 मध्ये, तिला प्रति चित्रपट ₹50 दशलक्ष (US$770,000) एकूण कमाईसह बॉलीवूडमधील सर्वाधिक पैसे घेणारी अभिनेत्री म्हणून घोषित करण्यात आले.

Fact’s

  • बालपणी ती तिच्या वडिलांसोबत वेगवेगळ्या शूटिंग लोकेशन्सवर जायची.
  • अभिनेत्री अथिया शेट्टी, अभिनेता टायगर श्रॉफ आणि कृष्णा श्रॉफ (टायगरची बहीण) यांच्यासोबत ती कलसमेंट होती.
  • ती आणि अभिनेता वरुण धवन दोघेही बालपणीचे मित्र आहेत आणि ते गोविंदाच्या चित्रपटातील गाण्यांवर एकत्र नाचायचे.
  • तिचा भाऊ, सिद्धान्त शाळेत असताना श्रद्धाला खूप संरक्षण देत होता.
  • तिने 12वीच्या परीक्षेत 95% गुण मिळवले.
  • तिला तिच्या जवळच्या आणि प्रियजनांकडून ‘चिरकूट’ या नावाने संबोधले जाते.
  • वयाच्या १६ व्या वर्षी, तिने बोस्टन विद्यापीठात तिचं नाटक पाहणाऱ्या अभिनेता सलमान खानने ऑफर केलेली भूमिका नाकारली.
  • Shraddha Kapoor शैक्षणिक, नृत्य, गायन, नाटक, क्रीडा आणि इतर शालेय क्रियाकलापांमध्ये अष्टपैलू आहे.
  • Shraddha Kapoor पहिला चित्रपट कहो ना…प्यार है (2000) पाहिल्यानंतर तिला हृतिक रोशनवर प्रचंड क्रश होता आणि तिने त्याचे फोटो गोळा केले आणि ते तिच्या खोलीच्या भिंतींवर चिकटवले.
  • तिला शूज गोळा करण्याचा छंद आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *