दिलीप जोशी उर्फ ​​जेठालाल चंपकलाल गडा हे एक अभिनेते आहेत. त्यांचा जन्म 26 मे 1968 रोजी गुजरातमध्ये झाला. सब टीव्ही शो तारक मेहता का उल्टा चष्मा मधील jethalal gada यांच्या भूमिकेसाठी तो प्रसिद्ध आहे.

जोशी यांनी F.I.R., ये दुनिया है रंगें यांसारख्या मालिकांमध्ये काम केले आहे. Dilip Joshi यांनी मैने प्यार किया, हमराझ, फिर भी दिल है हिंदुस्तानी आणि मोरे या चित्रपटांमध्येही काम केले आहे.

तारक मेहता का उल्टा चष्मा या मालिकेसाठी त्यांनी अनेक पुरस्कार जिंकले, त्यांना 5 इंडियन टेली अवॉर्ड्स, 3 झी गोल्ड अवॉर्ड्स, 3 लायन्स गोल्ड अवॉर्ड्स, 3 बोरोप्लस गोल्ड अवॉर्ड्स, बिग स्टार एंटरटेनमेंट अवॉर्ड्स, अप्सरा अवॉर्ड्स आणि बरेच काही अवॉर्ड्स मिळाले.

Jethalal Gada Biography in Marathi | Dilip Joshi biography in Marathi
नाव दिलीप जोशी
उप नाव दिलीप
जन्म तारीख 26/5/1968
जन्म ठिकाण गुजरात
वडिलांचे नाव विनोद गांधी
आई चे नाव यशोदा गांधी
भावाचे नाव नक्कीच गांधी
पत्नीचे नाव जयमाला जोशी
मुलाचे नाव ऋत्विक जोशी
मुलीचे नाव नीती जोशी
सध्याचे ठिकाण मुंबई
इनकम 35 लाख
नेटवर्थ 10M +
इंस्टाग्राम आत्ता बघा
इन्स्टा फोल्लोवेर्स1.8M

Jethalal Biography in Marathi 

तारक मेहता का उल्टा चष्मा या शोमध्ये उत्कृष्ट व्यक्तिरेखा साकारणाऱ्या जेठालाल गडा यांचे खरे नाव दिलीप जोशी आहे, त्यांनी आपल्या कलात्मकतेमुळे टीव्ही सीरियलमध्ये स्वतःचे स्थान आणि नाव कमावले आहे. तारक मेहता का उल्टा चष्मामधील त्याची भूमिका सर्वोत्कृष्ट अभिनेता मानली जाऊ शकते.

Dilip Joshi म्हणजेच अपले जेठालाल गाड़ा यांना Tark matka oolta chasma या कार्यक्रमात काम करण्याची संधी मिळाली तेव्हा त्यांना प्रथम बापूजींची भूमिका करण्यास सांगितले होते परंतु त्यांनी ती भूमिका नाकारली आणि जेठालालच्या भूमिकेसाठी ऑडिशन पास करून ही भूमिका केली.

जेठालाल गडा यांनी Tark matka oolta chasma मधे काम करायला सुरुवात केली, त्याआधी एक वर्ष आधी जेठालाल उर्फ ​​दिलीप जोशी बेरोजगार होते, ते कामाच्या संदर्भात इकडे तिकडे ऑडिशन देत असत, त्याआधी त्यांनी आणखी काही छोट्या मालिकांमध्ये काम केले, पण जेव्हापासून त्यांनी Tark matka oolta chasma या सीरियल मधे काम करायला सुरुवात केली. तेव्हा ते खुप प्रसिद्ध झाले 

 जेठालाल गडा उर्फ ​​दिलीप एका महिन्यात 25 दिवस काम करतात आणि मालिकेच्या प्रत्येक दिवसासाठी ₹ 50000 आकारतात, उर्वरित वेळ तो आपल्या कुटुंबासह घालवतो जेठालाल गडा हे गुजरातचे रहिवासी आहेत.

आजच्या पोस्टमध्ये, आम्ही तुम्हाला जेठालाल गडा म्हणजे दिलीप जोशी यांच्याबद्दल संपूर्ण जीवन परिचय सांगणार आहोत, त्यांनी त्यांच्या बालपणापासून त्यांच्या करिअरची सुरुवात कशी केली आणि आज इथपर्यंत कसे पोहोचले.

Jethalal, Dilip Joshi Family

Dilip Joshi यांचा जन्म गुजरातमध्ये झाला. त्यांच्या वडिलांचे नाव विनोद गांधी, ते व्यापारी, आईचे नाव यशोदा गांधी आहे. त्यांच्या एका मोठ्या भावाचे नाव नक्कीच गांधी आहे आणि त्यांच्या बहिणीचे नाव माहित नाही.

जोशी दिलीप विवाहित आहेत, त्यांच्या पत्नीचे नाव जयमाला जोशी आहे, त्यांना एक मुलगा ऋत्विक जोशी आणि एक मुलगी नीती जोशी आहे.

Jethalal gada films 

शिक्षण पूर्ण केल्यानंतर दिलीप जोशी यांनी चित्रपट अभिनेता होण्यासाठी ऑडिशन देण्यास सुरुवात केली. 1989 मध्ये दिलीप जोशी यांना सूरज बडजात्याच्या मैने प्यार किया या चित्रपटात रामू सेवकाची भूमिका साकारण्याची संधी मिळाली. त्यानंतर 1992 मध्ये dilip joshi यांनी गुजराती चित्रपट ‘हूंशी हुंशीलाल‘मध्ये काम केले. दिलीप यांनी सूरज बडजात्याच्या ‘हम आपके है कौन’ या दुसऱ्या चित्रपटात भोलाची भूमिका साकारली होती.

इतक्या सुपरहिट चित्रपटात काम करूनही jethalal यांना कामासाठी खूप संघर्ष करावा लागला. दिलीप चित्रपटात काम करण्यासाठी सतत ऑडिशन देत राहिले. Dilip joshi यांनी त्यांच्या कारकिर्दीत, सर आँखों पर, फिर भी दिल है, हिंदुस्तानी खिलाडी 420, एक दो का चार, दिल है तुम्हारा, फिराक डॉन मुटू स्वामी, तुमची राशी काय आहे? आणि धुंदते रहे जाएंगे सारख्या चित्रपटात काम केले आहे.

Dilip Joshi TV serials 

2008 साल असा होता जेव्हा दिलीप जोशी यांच्याकडे काम नव्हते. त्यानंतर असित कुमार मोदी यांनी dilip joshi यांना तारक मेहता का उल्टा चष्मामध्ये जेठालालचे वडील चंपकलाल गडा यांच्या भूमिकेची ऑफर दिली. पण दिलीप जोशींना जेठालालची भूमिका करायची होती. त्यांनी हे असित कुमार मोदी यांना सांगितल्यावर असित कुमार मोदी यांनी जेठालालच्या भूमिकेसाठी दिलीप ची ऑडिशन घेतली आणि त्यांची भूमिका पक्की झाली. मग काय ‘जेठालाल‘ या व्यक्तिरेखेने त्यांचे आयुष्यच बदलून गेले. ते गेल्या १२ वर्षांपासून तारक मेहता का उल्टा चष्मामध्ये जेठालालची भूमिका साकारत आहेत.

Jethalal gada Salary

Tark matka oolta chasma’मध्ये जेठालालची भूमिका साकारण्यासाठी  त्याणला दिवसाला सुमारे दीड लाख रुपये मिळतात. ते महिन्यातून जवळपास 25 दिवस शूटिंग करतात. अशा परिस्थितीत त्यांना दरमहा 35 लाखांहून अधिक रुपये मिळतात.

Dilip Joshi serials list

साल सिरीयलकिरदाराचे नाव
1995 Kabhi Yeh Kabhi WohVasu
1997Kya Baat HaiRangaswami
1998Daal Mein KalaAjay Koshal
1998–97 Kora KagazVarsha’s Brother
1998–97 Do Aur Do PaanchRahul
1998–01 Hum Sab Ek HainSohan Khachroo
1999 Yeh Duniya Hai RangeenBalkrishna Namudari
2000Sewalal MewalalMohan Joshi
2002–04 Shubh Mangal SavadhanDilip Joshi
2002–03Meri Biwi WonderfulRaj
2004Aaj Ke Shrimaan ShrimatiSanjay Sarfare
2004 Hum Sab BaraatiNathu Mehta
2004 Bhagwan Bachaye InkoGopi
2004–06 C.I.D Special BureauBob
2007–08 F.I.R.Various Characters
2007Taarak Mehta Ka Ooltah Chashmah
,Agadam Bagdam Tigdam
Jethalal Champaklal Gada

Dilip joshi Filmography

सालसिनेमाकिरदाराचे नाव
1989 Maine Pyar KiyaRamu
1992 Hun Hunshi HunshilalHunshilal
1994Hum Aapke Hain KounBhola Prasad
1996YashGopi
1998Sar Aakhon ParSunday
2000Phir Bhi Dil Hai HindustaniSapney
2000 Khiladi420Arora
2001 One 2 Ka 4Champak
2002 HumraazGauri Shankar
2002Dil Hai TumhaaraFactory CEO
2008 FiraaqDeven
2008 Don Muthu SwamiFikarchand
2009 Dhoondte Reh JaaogeMama Nautanki
2009 What’s Your Raashee?Jitubhai

Read Also : Allu Arjun biography in hindi |अल्लू अर्जुन जीवन परिचय 

आज आपण Tark matka oolta chasma या प्रसिद्ध सिरीयल मधील किरदार dilip Joshi म्हणजेच आपले jethala Champaklal gada यांच्या बद्दल जाणून घेतले. तुमच्या मनात काही प्रश्न असल्यास तुम्ही आम्हाला कमेंट मध्ये विचारू शकता

2 thoughts on “Jethalal Gada Biography in Marathi | Dilip Joshi biography in Marathi 2022”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *