Munmun dutta (Babitaji )एक अभिनेत्री आणि मॉडेल आहे. दीर्घकाळ चाललेल्या तारक मेहता का उल्टा चष्मा मधील तिच्या कामासाठी तिला Babitaji म्हणून ओळखले जाते. तिला 15 वर्षांहून अधिक काळापासून या इंडस्ट्रीत आहे. तिने अनेक टीव्ही जाहिरातींमध्ये काम केले आहे आणि विविध मॉडेलिंग असाइनमेंटही केल्या आहेत. चला जाणून घेऊया Munmun dutta biography बद्दल.

नाव मुनमून दत्ता
उप नाव मुनमून
जन्म तारीख 28 सप्टेंबर 1987
जन्म ठिकाण वेस्ट बंगाल
सध्याचे ठिकाण मुंबई
वडिलांचे नाव N/A
आई चे नाव N/A
उंची 5.6 फूट
वजन 56 Kg
वय 24 वर्ष
शिक्षण M.A
इनकम 5M अंदाजे
इंस्टाग्राम आता बेट द्या
इन्स्टा फोल्लोवेर्स 7.3M

Munmun dutta (Babitaji ) Biography

मुनमुन दत्ता यांचा जन्म २८ सप्टेंबर १९८७ रोजी दुर्गापूर, पश्चिम बंगाल येथे झाला.  2022 नुसार तिचे वय 35 वर्षे आहे. लहानपणी तिला डॉक्टर व्हायचे होते पण शेवटी ती अभिनेत्री झाली. ‘तारक मेहता का उल्टा चष्मा‘ या प्रसिद्ध टीव्ही मालिकेत दिसल्यानंतर ती घराघरात प्रसिद्ध झाली. तेव्हापासून तिने मागे वळून पाहिलेच नाही. ती अनेक मॉडेलिंग असाइनमेंटमध्येही दिसली आहे

Munmun dutta Family Boyfriend 

मुनमुन दत्ताचा जन्म बंगाली कुटुंबात झाला. तिचे आई-वडील दोघेही गायक आहेत. तिच्या कुटुंबाप्रमाणेच तिलाही गाण्याची आवड निर्माण झाली. त्यामुळे तिने शास्त्रीय गायनाचे प्रशिक्षण घेतले. तिच्या वडिलांचे 11 जून 2018 रोजी दीर्घ आजाराने निधन झाले.

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मुनमुन दत्ता अभिनेता अरमान कोहलीसोबत रिलेशनशिपमध्ये होती. मात्र त्याच्या आक्रमक स्वभावामुळे हे नाते फार काळ टिकू शकले नाही. सप्टेंबर २०२१ मध्ये, ती तिच्या तारक मेहता का उल्टा चष्मा सह-कलाकार राज अनाडकट याच्यासोबत रिलेशनशिपमध्ये असल्याची अफवा पसरली होती, जो शोमध्ये टप्पूच्या भूमिकेसाठी ओळखला जातो.पण तिच्या रिलेशन शिपची माहिती सोसिअल मीडिया च्या अफ़वा नुसार आहे.

Munmun Dutta Career

Munmun dutta ने तिचे शालेय शिक्षण ऑक्सफर्ड मॉडेल सीनियर सेकंडरी स्कूल, कानपूर, यूपी येथून केले. उच्च शिक्षणासाठी ती पुण्यात आली आणि कला (इंग्रजी) मध्ये पदव्युत्तर पदवी मिळवली. तिच्या आईने तिला पत्रकारिता करण्याचा आग्रह धरला आणि म्हणून तिने पत्रकारितेच्या अभ्यासक्रमात प्रवेश घेतला, परंतु तिने ग्लॅमरच्या दुनियेत आपल्या कारकिर्दीत पुढे जाण्यासाठी ते सोडून दिले.

मुनमुन दत्ताने 2004 मध्ये झी टीव्हीवर प्रसारित झालेल्या ‘हम सब बाराती’ या टीव्ही मालिकेद्वारे तिच्या अभिनय कारकिर्दीला सुरुवात केली. तिने चित्रपटांमध्येही नशीब आजमावले आणि ‘मुंबई एक्स्प्रेस’ (2005) या चित्रपटातून पदार्पण केले. तिने इतर टीव्ही शो आणि चित्रपटांमध्ये देखील काम केले, परंतु तिने 8 वर्षांहून अधिक काळ टीव्हीवर चालू असलेल्या ‘तारक मेहता का उल्टा चष्मा’ या शोने प्रसिद्धी मिळवली.

Read Also: Jethalal Gada Biography in Marathi

Munmun dutta serial Career

बबिता जी (मुनमुन) यांनी झी टीव्हीवरील हम सब बाराती नावाच्या कॉमेडी शोमधून आपल्या टीव्ही करिअरची सुरुवात केली. ही मालिका 4 एप्रिल 2004 रविवार ते बुधवार रात्री 8 वाजता दाखवण्यात आली. हम सब बाराती या चित्रपटाचे दिग्दर्शन आणि निर्मिती संजय चेलन यांनी केली होती. त्यात मुनमुनने मीठी नावाच्या मुलीची भूमिका साकारली होती. ती भूमिका त्यांनी खूप छान केली. त्यात काम केल्यानंतरच मुनमुनला प्रसिद्धी मिळू लागली.

नंतर 2008 मध्ये, त्याला सबटीव्ही वाहिनीच्या मुनमुन दत्ता तारक मेहता का उल्टा चष्मामध्ये अभिनय करण्याची संधी मिळाली. त्या मालिकेत तिने दिलीप जोशी (जेठालाल) सारख्या मोठ्या कलाकारांसोबत काम केले आहे. तारक मेहता का उल्टा चष्मा या शोमध्ये तिने बबिताची महत्त्वाची भूमिका साकारली होती. मुनमुन (बबिता जी) ने २००१ ते २००५ या काळात स्टार प्लसवर कसौटी जिंदगी की या मालिकेत काम केले. 

Munmun dutta movies Career

सर्वांच्या आवडत्या Babitaji यांनीही आपल्या करिअरमध्ये चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. 2005 मध्ये मुनमुनने साऊथ स्टार कमल हासनच्या मुंबई एक्सप्रेसमध्ये काम केले होते. आणि त्यासोबतच त्याने बॉलिवूड चित्रपटांमध्ये पदार्पण केले. हा चित्रपट सिंगीतम श्रीनिवास राव यांनी दिग्दर्शित केला आहे. त्यानंतरच 2006 मध्ये हॉलिडेमध्ये काम केले. या चित्रपटाची निर्मिती महेश भट्ट यांची मुलगी पूजा भट्ट अभिनेत्रीने केली होती. 2015 मध्ये त्यांनी ढिंचक एक्सप्रेस या चित्रपटात काम केले. पण तिला प्रसिद्धी चित्रपटातून नाही तर तारक मेहता का उल्टा चष्मामधून मिळाली.

Munmun dutta (Babitaji ) Fact

  • तिचा जन्म कोलकाता, पश्चिम बंगाल, भारत येथे झाला.
  • तिची राशी तूळ आहे.
  • मुनमुनने 2004 मध्ये ‘हम सब बाराती’ या मालिकेतून पदार्पण केले.
  • मुंबई एक्स्प्रेस, हॉलिडे आणि ढिंचक एक्स्प्रेस यांसारख्या चित्रपटांमध्येही ती दिसली.
  • मुनमुन एक प्रशिक्षित शास्त्रीय नृत्यांगना देखील आहे.
  • तारक मेहता का उल्टा चष्मामधील बबिता अय्यरच्या भूमिकेसाठी ती प्रसिद्ध आहे.

आज आपण Tark matka oolta chasma या प्रसिद्ध सिरीयल मधील किरदार Munmun dutta म्हणजेच आपले Babitaji यांच्या बद्दल जाणून घेतले. तुमच्या मनात काही प्रश्न असल्यास तुम्ही आम्हाला कमेंट मध्ये विचारू शकता

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *