Shyam Pathak Biography in Marathi

Shyam Pathak  एक भारतीय टेलिव्हिजन अभिनेता आणि कॉमेडियन आहे. तारक महेता का उल्टा चष्मा या सर्वात लोकप्रिय मालिकेत “पत्रकाल पोपटलाल पांडे” ची भूमिका साकारण्यासाठी तो प्रसिद्ध आहे. श्याम पाठक त्याच्या जबरदस्त कॉमेडी भूमिकेसाठी भारतात खूप लोकप्रिय आहेत. आंतरराष्ट्रीय तुफान एक्स्प्रेससाठी त्यांनी वरिष्ठ रिपोर्टरचा गोल्डन क्रो पुरस्कार जिंकला आहे .आपन आज या पोस्ट मधे Shyam Pathak (Popatlal) Shyam Pathak age Biography, wiki, High, weight, Wife etc. बद्द्ल जनुन घेणार आहोत.

NameShyam Pathak
NicknameShyam
Birth date6 जून 1976 
BirthplaceGujarat, India
current cityMumbai
WifeRashmi Pathak
Age45 Years
Hight5.6 Feet
Weight62 Kg
SoneParth Shyam Pathak
SoneShivam Shyam Pathak
DaughterNiyati Shyam Pathak
InstagramVisit Now
Insta Followers105K

Shyam Pathak (Popat Lal) Biography

Patrkar popat lal नेहमी लग्नासाठी मुलगी शोधतो पण तरीही त्याचे लग्न होत नाही. तारक महेता का उल्टा चष्मा या मालिकेतील त्याचे हे मुख्य किरदार आहे . पण त्याच्या वास्तविक जीवनात तो विवाहित आहे आणि तो खूप श्रीमंत व्यक्ती आहे सुधा आहे . Shyam Pathak यांचा जन्म 6 जून 1976 रोजी गुजरातमध्ये झाला. तो गुजरातमध्ये वाढला. त्यांचे प्राथमिक शिक्षण गुजराती माध्यम शाळेत पूर्ण झाले. शाळेनंतर त्यांनी भारतात चार्टर्ड अकाउंटला प्रवेश घेतला. पण त्याला अभिनयाची आवड होती . त्यानंतर त्यांनी नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामामध्ये प्रवेश घेतला.

Shyam Pathak Age, Hight 

त्यायांचा जन्म ६ जून १९७६ रोजी गुजरातमध्ये  झाला. श्याम पाठक म्हणजेच आपले Patrkar popatlal त्यांची ऊँची अंदाजे 5.7 फुट आहे. आणि त्यांच वजन जवळपास 62Kg आहे.

Shyam Pathak career

श्याम पाठक यांना शाळेत असताना नाटक आणि अभिनयाची आवड होती. त्यानंतर त्याने कॉलेज सोडले आणि नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामामधून प्रशिक्षण घेतले. आणि काही मेहनतीनंतर, त्याला तारक महेता का उल्टा चष्मा या लोकप्रिय मालिके  मध्ये भूमिका साकारण्याची संधी मिळाली.

या मालिकेत श्यामने पत्रकार पोपटलालची भूमिका साकारली होती, या मालिकेत त्यांनी इंटरनॅशनल तुफान एक्स्प्रेसचे वरिष्ठ रिपोर्टर म्हणून काम केले. या मालिकेत श्याम नेहमी लग्नासाठी मुलगी शोधतो पण तरीही त्यांचे लग्न होत नाही. Shyam यांनी घोंगट, लस्ट, सावधगिरी, सुख बाय चान्स यांसारख्या काही चित्रपटांमध्येही काम केले आहे . पण तारक मेहता का उल्टा चष्मामध्ये तो लोकप्रिय होता.

Shyam Pathak Wife, Rlationship

जेव्हा श्याम पाठक नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामामध्ये प्रवेश करत होते तेव्हा त्यांची भेट रेश्मीशी झाली ती त्यावेळी त्यांची वर्गमित्र होती. नंतर त्यांची मैत्री झाली आणि नंतर मैत्रीचे रुपांतर प्रेमात झाले . काही काळानंतर त्यांनी घरच्यांना न सांगता लग्न करण्याचा निर्णय घेतला. त्यामुळे त्यांच्या घरच्यांनी हे लग्न मान्य केले नाही. मात्र काही महिन्यांनी त्यांच्या कुटुंबीयांनी त्यांना स्वीकारले. 

Shyam Pathak Education 

श्याम पाठक यांनी गुजरातमध्ये शिक्षण घेतले . त्यांनी शालेय शिक्षण गुजरात मधील माध्यमिक शाळेत पूर्ण केले. त्यानंतर त्यांनी भारतात चार्टर्ड अकाउंट जॉईन केले. पण त्यांना अभिनय आणि नाटकात आवड होती . म्हणूनच त्याने मध्यंतरी शिक्षण सोडले आणि तो नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामामध्ये सामील झाला.

Shyam Pathak (Popat Lal) Facst’s

 • Patrkar popatlal यांचे खरे नाव Shyam Pathak आहे.
 • त्यांचा जन्म गुजरात, भारत येथे झाला.
 • त्यांचा पहिला चित्रपट 1997 मध्ये घोंगघाट होता.
 • श्यामने आंतरराष्ट्रीय चित्रपटांमध्येही काम केले आहे.
 •  त्याने 2003 मध्ये रेश्मीशी लग्न केले, ती नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामामध्ये त्याची वर्गमित्र होती.• त्याने 2007 मध्ये चीनी चित्रपट Lust, Caution मध्ये देखील काम केले आहे, जिथे त्याने ज्वेलरी शॉपकीपरची भूमिका केली होती.
 • श्यामने जसुबेन जयंतीलाल जोशी की संयुक्त कुटुंब या टीव्ही मालिकेतही काम केले आहे, त्याने राजेंद्र जयंतीलाल जोशी यांची भूमिका साकारली होती.
 •  त्याने 2009-2010 मध्ये सुख बाय चान्स या टीव्ही मालिकेत धीरज मेहताची भूमिका केली होती.
 • 2009 मध्ये त्याला सब टीव्ही मालिका तारकमध्ये काम करण्याची संधी मिळाली.
 • पोपटलालची भूमिका तुफान एक्सप्रेस या वृत्तपत्राच्या रिपोर्टरची आहे.
 • • त्याचे चारित्र्य दिसते, नेहमीप्रमाणे वधूचा शोध घेतो कारण तो अविवाहित आहे.
 • तो नेहमी TMKOC मध्ये छत्री घेऊन जाताना दिसतो.
 • पाठक हे अनेक मोठ्या ब्रँडचे ब्रँड अॅम्बेसेडर आहेत.
 • Shyam ला प्रवास करायला आवडते,  तो त्याच्या प्रवासाची कहाणी त्याच्या सोशल अकाउंटवर शेअर करत असतो 
 • पोपटलाल हे पत्रकार त्यांच्या संपूर्ण कारकिर्दीतील सर्वात प्रसिद्ध भूमिका आहे.
 • “दुनिया हिला दूंगा” हा त्यांचा प्रसिद्ध डायलॉग आहे.
 • त्याने  टीव्ही जाहिरातीमध्ये देखील काम केले आहे.

आज आपण Tark matka oolta chasma या प्रसिद्ध सिरीयल मधील किरदार Shyam Pathak म्हणजेच आपले  Patrkar Popat Lal यांच्या बद्दल जाणून घेतले. तुमच्या मनात काही प्रश्न असल्यास तुम्ही आम्हाला कमेंट मध्ये विचारू शकता

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *